![](images/ico_title.png)
![](images/ico_title.png)
![](images/ico_title.png)
![](images/ico_title.png)
โครงการและกิจกรรมเด่น
โครงการบรรพชาสามเณรภาค ฤดูร้อน ประจำปี 2567
โครงการบรรพชาสามเณรภาค ฤดูร้อน ประจำปี 2567เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ประจำปี ๒๕๖๗ ระหว่างวันที่ ๑-๑๐ เมษายน พ.ศ.๒๕๖๗ ณ วัดสระบัวก่ำ ตำบลหนองมะค่าโมง อำเภอด่านช้าง จังหวัดสุพรรณบุรี
วัตถุประสงค์
๑. เพื่อให้เยาวชนได้ศึกษาเล่าเรียนคำสอนทางพระพุทธศาสนา
๒. เพื่อปลูกฝังอุปนิสัยอันดีงามและหน้าที่พลเมืองแก่เยาวชนของชาติ
๓. เพื่อให้เยาวชนห่างไกลจากสิ่งเสพติดให้โทษและอบายมุขทุกชนิด
๔. เพื่อฝึกฝนอบรมเยาวชนให้เป็นผู้มีสุขภาพจิตที่เข้มแข็ง มีความอดทนและสร้างความสามัคคี
ให้เกิดขึ้นในกลุ่มเยาวชนด้วยกันเอง
๕. เพื่อให้พุทธศาสนิกชนมีส่วนร่วมในการส่งเสริมให้บุตรหลานของตนได้ศึกษาคำสอนทางพระพุทธศาสนาและรักษาไว้ซึ่งขนบธรรมเนียมประเพณีไทยอันดีงาม
ไฟล์แนบเพิ่มเติม
โดย : วัดสระบัวก่ำ
ที่อยู่ : ต.หนองมะค่าโมง อ.ด่านช้าง จ.สุพรรณบุรี
จำนวนเข้าดู : 49
ปรับปรุงล่าสุด : 4 เมษายน พ.ศ. 2567 16:01:26
ข้อมูลเมื่อ : 4 เมษายน พ.ศ. 2567 15:57:01
โครงการและกิจกรรมเด่น 10 อันดับ
พระครูสาครธรรมวิธาน เจ้าอาวาสวัดราษฎร์บำรุง ร่วมนำพระภิกษุเข้าร่วมโครงการอบรมวิปัสสนากรรมฐาน ประจำปี ๒๕๖๗ ในเขตปกครองคณะสงฆ์อำเภอกระทุ่มแบน ณ วัดศรีสำราญราษฎร์บำรุง ต.อ้อมน้อย อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร ระหว่างวันที่ ๒๓ ๒๗ กรกฎาคม ๒๕๖๗ โดยมีพระครูสีลาธิการี เจ้าคณะอำเภอกระทุ่มแบน เจ้าอาวาสวัดหนองพะอง เป็นประธานในการเปิดโครงการฝึกอบรมวิปัสสนากรรมฐาน และ ได้รับความเมตตาจาก พระครูวิสุทธิ์สิทธิคุณ รองเจ้าคณะจังหวัดสมุทรสาคร เจ้าอาวาสวัดโกรกกราก ได้ให้การเยี่ยมพระนวกะในการปฏิบัติครั้งนี้
โดย วัดราษฎร์บำรุง
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 7
พระครูสมุห์นิรันดร์ กตสาโร ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดราษฎร์บำรุง /เลขานุการเจ้าคณะตำบลท่าเสา ร่วมปฏิบัติหน้าที่ในโครงการอบรมวิปัสสนากรรมฐาน ประจำปี ๒๕๖๗ เขตปกครองคณะสงฆ์อำเภอกระทุ่มแบน ณ วัดศรีสำราญราษฎร์บำรุง ต.อ้อมน้อย อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร ระหว่างวันที่ ๒๓ ๒๗ กรกฎาคม ๒๕๖๗ โดยมีพระครูสีลาธิการี เจ้าคณะอำเภอกระทุ่มแบน เจ้าอาวาสวัดหนองพะอง เป็นประธานในการเปิดโครงการฝึกอบรมวิปัสสนากรรมฐาน และ ได้รับความเมตตาจาก พระครูวิสุทธิ์สิทธิคุณ รองเจ้าคณะจังหวัดสมุทรสาคร เจ้าอาวาสวัดโกรกกราก ได้ให้การเยี่ยมพระนวกะในการปฏิบัติครั้งนี้
โดย วัดราษฎร์บำรุง
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 6
เวียนเทียนในวันเข้าพรรษาและหล่อเทียนเพื่อเป็นพุทธบูชา
โดย วัดลาดบัวหอม
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 4
โครงการอุปสมบทหมู่เฉลิมพระเกียรติ ถวายเป็นพระราชกุศล
โดย วัดท่าขนุน
ข้อมูลเมื่อ : 27-04-2567
เปิดดู : 195