![](images/ico_title.png)
![](images/ico_title.png)
![](images/ico_title.png)
![](images/ico_title.png)
โครงการและกิจกรรมเด่น
สาธารณะสงเคราะห์
![](files/project/npic1_file_0ca78f31d28639f43848b102947653b6.jpg)
ด้านสาธารณะสงเคราะห์ เมื่อวันอาทิตย์ที่ ๑๗ กันยายน พ.ศ.๒๕๖๖ เวลา 09.30น. นายไพทูรย์ วงศ์วีรกูล นายอำเภอสองพี่น้อง มอบหมายให้ นาย อำพล จงสมบูรณ์โภคา (กำนันตำบลบ่อสุพรรณ) นายทรงวุฒิ เบญพาด (ผู้ใหญ่บ้านหมู่ที่9) ลงพื้นที่เพื่อดำเนินการปรับปรุงห้องน้ำโดยการเปลี่ยนโถส้วมแบบนั่งยองเป็นแบบชักโครก พร้อมติดตั้งให้ใช้งานได้ และได้มอบข้าวสาร น้ำดื่ม กระเช้าแบนซุบไก่ ตามวัตถุประสงค์โครงการ "ผ้าป่าแก้จน คนสองพี่น้อง"ให้แก่ครอบครัว คุณ อนันต์ จันทวาส บ้านเลขที่73 หมู่ที่9 ต.บ่อสุพรรณ อ.สองพี่น้องโดยมี พระอธิการ วุฒิชัย ปัญญาวชิโร (เจ้าอาวาสวัดหนองเฝ้า) นางสาว รัตน์ดาวรรณ บุญลือพันธ์ (ประธาน อสม. หมู่ที่9) เข้าร่วมมอบโถสุขภัณฑ์และร่วมกันติดตั้ง"นั่งเป็นสุข-ลุกสบาย"🤗
ด้านสาธารณะสงเคราะห์ เมื่อวันอาทิตย์ที่ ๑๗ กันยายน พ.ศ.๒๕๖๖ เวลา 09.30น. นายไพทูรย์ วงศ์วีรกูล นายอำเภอสองพี่น้อง มอบหมายให้ นาย อำพล จงสมบูรณ์โภคา (กำนันตำบลบ่อสุพรรณ) นายทรงวุฒิ เบญพาด (ผู้ใหญ่บ้านหมู่ที่9)
ลงพื้นที่เพื่อดำเนินการปรับปรุงห้องน้ำโดยการเปลี่ยนโถส้วมแบบนั่งยองเป็นแบบชักโครก พร้อมติดตั้งให้ใช้งานได้ และได้มอบข้าวสาร น้ำดื่ม กระเช้าแบนซุบไก่ ตามวัตถุประสงค์โครงการ "ผ้าป่าแก้จน คนสองพี่น้อง"ให้แก่ครอบครัว คุณ อนันต์ จันทวาส บ้านเลขที่73 หมู่ที่9 ต.บ่อสุพรรณ อ.สองพี่น้องโดยมี พระอธิการ วุฒิชัย ปัญญาวชิโร (เจ้าอาวาสวัดหนองเฝ้า)
นางสาว รัตน์ดาวรรณ บุญลือพันธ์ (ประธาน อสม. หมู่ที่9) เข้าร่วมมอบโถสุขภัณฑ์และร่วมกันติดตั้ง"นั่งเป็นสุข-ลุกสบาย"🤗
ไฟล์แนบเพิ่มเติม
โดย : วัดหนองเฝ้า
ที่อยู่ : ต.บ่อสุพรรณ อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
จำนวนเข้าดู : 66
ปรับปรุงล่าสุด : 18 กันยายน พ.ศ. 2566 12:22:11
ข้อมูลเมื่อ : 18 กันยายน พ.ศ. 2566 12:19:42
โครงการและกิจกรรมเด่น 10 อันดับ
พระครูสาครธรรมวิธาน เจ้าอาวาสวัดราษฎร์บำรุง ร่วมนำพระภิกษุเข้าร่วมโครงการอบรมวิปัสสนากรรมฐาน ประจำปี ๒๕๖๗ ในเขตปกครองคณะสงฆ์อำเภอกระทุ่มแบน ณ วัดศรีสำราญราษฎร์บำรุง ต.อ้อมน้อย อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร ระหว่างวันที่ ๒๓ ๒๗ กรกฎาคม ๒๕๖๗ โดยมีพระครูสีลาธิการี เจ้าคณะอำเภอกระทุ่มแบน เจ้าอาวาสวัดหนองพะอง เป็นประธานในการเปิดโครงการฝึกอบรมวิปัสสนากรรมฐาน และ ได้รับความเมตตาจาก พระครูวิสุทธิ์สิทธิคุณ รองเจ้าคณะจังหวัดสมุทรสาคร เจ้าอาวาสวัดโกรกกราก ได้ให้การเยี่ยมพระนวกะในการปฏิบัติครั้งนี้
โดย วัดราษฎร์บำรุง
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 8
พระครูสมุห์นิรันดร์ กตสาโร ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดราษฎร์บำรุง /เลขานุการเจ้าคณะตำบลท่าเสา ร่วมปฏิบัติหน้าที่ในโครงการอบรมวิปัสสนากรรมฐาน ประจำปี ๒๕๖๗ เขตปกครองคณะสงฆ์อำเภอกระทุ่มแบน ณ วัดศรีสำราญราษฎร์บำรุง ต.อ้อมน้อย อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร ระหว่างวันที่ ๒๓ ๒๗ กรกฎาคม ๒๕๖๗ โดยมีพระครูสีลาธิการี เจ้าคณะอำเภอกระทุ่มแบน เจ้าอาวาสวัดหนองพะอง เป็นประธานในการเปิดโครงการฝึกอบรมวิปัสสนากรรมฐาน และ ได้รับความเมตตาจาก พระครูวิสุทธิ์สิทธิคุณ รองเจ้าคณะจังหวัดสมุทรสาคร เจ้าอาวาสวัดโกรกกราก ได้ให้การเยี่ยมพระนวกะในการปฏิบัติครั้งนี้
โดย วัดราษฎร์บำรุง
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 6
เวียนเทียนในวันเข้าพรรษาและหล่อเทียนเพื่อเป็นพุทธบูชา
โดย วัดลาดบัวหอม
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 4
โครงการอุปสมบทหมู่เฉลิมพระเกียรติ ถวายเป็นพระราชกุศล
โดย วัดท่าขนุน
ข้อมูลเมื่อ : 27-04-2567
เปิดดู : 196