![](images/ico_title.png)
![](images/ico_title.png)
![](images/ico_title.png)
![](images/ico_title.png)
โครงการและกิจกรรมเด่น
กิจกรรมปลูกต้นไม้เฉลิมพระเกียรติ
![](files/project/npic1_file_5f0f5d6d7383d161a8c4ffd61416ebf3.jpg)
ด้วย กระทรวงมหาดไทยได้กำหนดให้เดือนมิถุนายน - กรกฎาคม ๒๕๖๖ เป็นเดือนแห่งการสร้างความตระหนักรู้ เพื่อแสดงออกถึงเจตนารมณ์ในการฟื้นฟู และอนุรักษ์ทรัพยากรดินที่เป็นรูปธรรม เพื่อให้เกิดการขยายผลการสร้างความยั่งยืนเชิงประจักษ์ในทุกพื้นที่ อำเภอเดิมบางนางบวช จึงกำหนดจัดกิจกรรมปลูกต้นไม้เฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนพรรษา ๙๑ พรรษา ๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๖ และเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๖
อำเภอเดิมบางนางบวช จึงขอนิมนต์ท่านและคณะสงฆ์ในสังกัดเข้าร่วมกิจกรรมฯ ดังกล่าว ในวันศุกร์ที่ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๖ ตั้งแต่เวลา ๑๑.๓๐ น. ณ เขาประดู่ หมู่ที่ ๕ ตำบลนางบวช อำเภอเดิมบางนางบวช จังหวัดสุพรรณบุรรี
ไฟล์แนบเพิ่มเติม
โดย : วัดท่านางเริง
ที่อยู่ : ต.นางบวช อ.เดิมบางนางบวช จ.สุพรรณบุรี
จำนวนเข้าดู : 66
ปรับปรุงล่าสุด : 1 สิงหาคม พ.ศ. 2566 22:51:16
ข้อมูลเมื่อ : 1 สิงหาคม พ.ศ. 2566 22:49:34
โครงการและกิจกรรมเด่น 10 อันดับ
พระครูสาครธรรมวิธาน เจ้าอาวาสวัดราษฎร์บำรุง ร่วมนำพระภิกษุเข้าร่วมโครงการอบรมวิปัสสนากรรมฐาน ประจำปี ๒๕๖๗ ในเขตปกครองคณะสงฆ์อำเภอกระทุ่มแบน ณ วัดศรีสำราญราษฎร์บำรุง ต.อ้อมน้อย อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร ระหว่างวันที่ ๒๓ ๒๗ กรกฎาคม ๒๕๖๗ โดยมีพระครูสีลาธิการี เจ้าคณะอำเภอกระทุ่มแบน เจ้าอาวาสวัดหนองพะอง เป็นประธานในการเปิดโครงการฝึกอบรมวิปัสสนากรรมฐาน และ ได้รับความเมตตาจาก พระครูวิสุทธิ์สิทธิคุณ รองเจ้าคณะจังหวัดสมุทรสาคร เจ้าอาวาสวัดโกรกกราก ได้ให้การเยี่ยมพระนวกะในการปฏิบัติครั้งนี้
โดย วัดราษฎร์บำรุง
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 7
พระครูสมุห์นิรันดร์ กตสาโร ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดราษฎร์บำรุง /เลขานุการเจ้าคณะตำบลท่าเสา ร่วมปฏิบัติหน้าที่ในโครงการอบรมวิปัสสนากรรมฐาน ประจำปี ๒๕๖๗ เขตปกครองคณะสงฆ์อำเภอกระทุ่มแบน ณ วัดศรีสำราญราษฎร์บำรุง ต.อ้อมน้อย อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร ระหว่างวันที่ ๒๓ ๒๗ กรกฎาคม ๒๕๖๗ โดยมีพระครูสีลาธิการี เจ้าคณะอำเภอกระทุ่มแบน เจ้าอาวาสวัดหนองพะอง เป็นประธานในการเปิดโครงการฝึกอบรมวิปัสสนากรรมฐาน และ ได้รับความเมตตาจาก พระครูวิสุทธิ์สิทธิคุณ รองเจ้าคณะจังหวัดสมุทรสาคร เจ้าอาวาสวัดโกรกกราก ได้ให้การเยี่ยมพระนวกะในการปฏิบัติครั้งนี้
โดย วัดราษฎร์บำรุง
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 6
เวียนเทียนในวันเข้าพรรษาและหล่อเทียนเพื่อเป็นพุทธบูชา
โดย วัดลาดบัวหอม
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 4
โครงการอุปสมบทหมู่เฉลิมพระเกียรติ ถวายเป็นพระราชกุศล
โดย วัดท่าขนุน
ข้อมูลเมื่อ : 27-04-2567
เปิดดู : 195