![](images/ico_title.png)
![](images/ico_title.png)
![](images/ico_title.png)
![](images/ico_title.png)
โครงการและกิจกรรมเด่น
ด้านสาธารณูปการ
![](files/project/npic1_file_c830e41c088b44f5f9a7edc9db827512.jpg)
วัดบวรศิริธรรม ได้ทำการรื้อศาลาธรรมสังเวชที่มีสภาพทรุดโทรม เมื่อวันที่ ๑๐ เดือนมกราคม ๒๕๖๖ และทำการสร้างหลังใหม่ขึ้นมาแทนในรูปแบบโครงสร้างเดิม เปลี่ยนแปลงแค่พื้นยกขึ้นจากพื้นเดิม ๖๐ เซนติเมตร โดยมีพระสมุห์พูลศักดิ์ อุตฺตโมเจ้าอาวาสวัดบวรศิริธรรมเจ้าคณะตำบลหนองบ่อและคณะกรรมการวัดดำเนินการจัดสร้าง โดยใช้งบประมาณ สองล้านบาท จากการรับบริจาคทั่วไป
วัดบวรศิริธรรม ได้ทำการรื้อศาลาธรรมสังเวชที่มีสภาพทรุดโทรม เมื่อวันที่ ๑๐ เดือนมกราคม ๒๕๖๖ และทำการสร้างหลังใหม่ขึ้นมาแทนในรูปแบบโครงสร้างเดิม เปลี่ยนแปลงแค่พื้นยกขึ้นจากพื้นเดิม ๖๐ เซนติเมตร โดยมีพระสมุห์พูลศักดิ์ อุตฺตโมเจ้าอาวาสวัดบวรศิริธรรมเจ้าคณะตำบลหนองบ่อและคณะกรรมการวัดดำเนินการจัดสร้าง โดยใช้งบประมาณ สองล้านบาท จากการรับบริจาคทั่วไป
โดย : วัดบวรศิริธรรม
ที่อยู่ : ต.หนองบ่อ อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
จำนวนเข้าดู : 66
ปรับปรุงล่าสุด : 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2566 15:42:11
ข้อมูลเมื่อ : 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2566 15:42:11
โครงการและกิจกรรมเด่น 10 อันดับ
พระครูสาครธรรมวิธาน เจ้าอาวาสวัดราษฎร์บำรุง ร่วมนำพระภิกษุเข้าร่วมโครงการอบรมวิปัสสนากรรมฐาน ประจำปี ๒๕๖๗ ในเขตปกครองคณะสงฆ์อำเภอกระทุ่มแบน ณ วัดศรีสำราญราษฎร์บำรุง ต.อ้อมน้อย อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร ระหว่างวันที่ ๒๓ ๒๗ กรกฎาคม ๒๕๖๗ โดยมีพระครูสีลาธิการี เจ้าคณะอำเภอกระทุ่มแบน เจ้าอาวาสวัดหนองพะอง เป็นประธานในการเปิดโครงการฝึกอบรมวิปัสสนากรรมฐาน และ ได้รับความเมตตาจาก พระครูวิสุทธิ์สิทธิคุณ รองเจ้าคณะจังหวัดสมุทรสาคร เจ้าอาวาสวัดโกรกกราก ได้ให้การเยี่ยมพระนวกะในการปฏิบัติครั้งนี้
โดย วัดราษฎร์บำรุง
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 7
พระครูสมุห์นิรันดร์ กตสาโร ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดราษฎร์บำรุง /เลขานุการเจ้าคณะตำบลท่าเสา ร่วมปฏิบัติหน้าที่ในโครงการอบรมวิปัสสนากรรมฐาน ประจำปี ๒๕๖๗ เขตปกครองคณะสงฆ์อำเภอกระทุ่มแบน ณ วัดศรีสำราญราษฎร์บำรุง ต.อ้อมน้อย อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร ระหว่างวันที่ ๒๓ ๒๗ กรกฎาคม ๒๕๖๗ โดยมีพระครูสีลาธิการี เจ้าคณะอำเภอกระทุ่มแบน เจ้าอาวาสวัดหนองพะอง เป็นประธานในการเปิดโครงการฝึกอบรมวิปัสสนากรรมฐาน และ ได้รับความเมตตาจาก พระครูวิสุทธิ์สิทธิคุณ รองเจ้าคณะจังหวัดสมุทรสาคร เจ้าอาวาสวัดโกรกกราก ได้ให้การเยี่ยมพระนวกะในการปฏิบัติครั้งนี้
โดย วัดราษฎร์บำรุง
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 6
เวียนเทียนในวันเข้าพรรษาและหล่อเทียนเพื่อเป็นพุทธบูชา
โดย วัดลาดบัวหอม
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 4
โครงการอุปสมบทหมู่เฉลิมพระเกียรติ ถวายเป็นพระราชกุศล
โดย วัดท่าขนุน
ข้อมูลเมื่อ : 27-04-2567
เปิดดู : 195