![](images/ico_title.png)
![](images/ico_title.png)
![](images/ico_title.png)
![](images/ico_title.png)
โครงการและกิจกรรมเด่น
โครงการมอบถุงยังชีพแก่ผู้ป่วยติดเตียง ผู้สูงอายุ ผู้พิการ
![](files/project/npic1_file_b614f380f0cb7c971cc008f1223abdf2.jpg)
,,,"โครงการมอบถุงยังชีพแก่ ผู้ป่วยติดเตียง ผู้สูงอายุที่มีอายุ ๙๐ ปีขึ้นไป และผู้พิการที่ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้ ในเขตตำบลสาลี เป็นโครงการต่อเนื่อง เกิดจากดำริของพระครูโสภณคุณาธาร เพื่อบรรเทาความเดือดร้อน และเพื่อเป็นขวัญกำลังใจให้แก่กลุ่มเป้าหมายข้างต้น ที่ได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของ โควิด ๐๙ มีกำหนดการมอบทุกวันที่ ๒๒ ของเดือน จำนวน ๑๒๐ ชุด เริ่มดำเนินโครงการตั้งแต่กันยายน ๒๕๖๔ เป็นต้นไป"...
โครงการมอบถุงยังชีพให้แก่ ผู้ป่วยติดเตียง ผู้สูงอายุ และผู้พิการ...มุ่งเน้นการบรรเทาความเดือดร้อนด้านค่าใช้จ่ายประจำวัน พื้นฐานของประชาชนในเขตตำบลสาลี โดยมีกลุ่มเป้าหมาย 3 กลุ่ม ได้แก่ ๑.ผู้ป่วยติดเตียง ๒.ผู้สูงอายุ ๓.ผู้พิการ... โดยจัดสิ่งของบริโภคเป็นชุด ๑ ชุด ประกอบด้วย ๑.ข้าวสาร ๕ กก. ๒.ไข่ไก่ ๑ แผง ๓.น้ำดื่ม ๑ โหล ๔. น้ำมันพืช ๑ ขวดลิตร ๕. ของใช้ส่วนตัว ๑ ชุด มูลค่าประมาณ ๓๕๐ บาท/ชุด และได้รับความร่วมมือจาก ผู้นำชุมชน อาสาสมัครหมู่บ้าน และคณะกรรมการ ในการพื้นที่ส่งมอบถุงยังชีพแก่กลุ่มเป้าหมาย จำนวน ๑๒๐ คน และมีกำหนดดำเนินมอบทุกวันที่ ๒๒ ของเดือน...
ไฟล์แนบเพิ่มเติม
โดย : วัดสาลี
ที่อยู่ : ต.สาลี อ.บางปลาม้า จ.สุพรรณบุรี
จำนวนเข้าดู : 106
ปรับปรุงล่าสุด : 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 08:02:20
ข้อมูลเมื่อ : 10 มกราคม พ.ศ. 2565 16:14:20
โครงการและกิจกรรมเด่น 10 อันดับ
พระครูสาครธรรมวิธาน เจ้าอาวาสวัดราษฎร์บำรุง ร่วมนำพระภิกษุเข้าร่วมโครงการอบรมวิปัสสนากรรมฐาน ประจำปี ๒๕๖๗ ในเขตปกครองคณะสงฆ์อำเภอกระทุ่มแบน ณ วัดศรีสำราญราษฎร์บำรุง ต.อ้อมน้อย อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร ระหว่างวันที่ ๒๓ ๒๗ กรกฎาคม ๒๕๖๗ โดยมีพระครูสีลาธิการี เจ้าคณะอำเภอกระทุ่มแบน เจ้าอาวาสวัดหนองพะอง เป็นประธานในการเปิดโครงการฝึกอบรมวิปัสสนากรรมฐาน และ ได้รับความเมตตาจาก พระครูวิสุทธิ์สิทธิคุณ รองเจ้าคณะจังหวัดสมุทรสาคร เจ้าอาวาสวัดโกรกกราก ได้ให้การเยี่ยมพระนวกะในการปฏิบัติครั้งนี้
โดย วัดราษฎร์บำรุง
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 7
พระครูสมุห์นิรันดร์ กตสาโร ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดราษฎร์บำรุง /เลขานุการเจ้าคณะตำบลท่าเสา ร่วมปฏิบัติหน้าที่ในโครงการอบรมวิปัสสนากรรมฐาน ประจำปี ๒๕๖๗ เขตปกครองคณะสงฆ์อำเภอกระทุ่มแบน ณ วัดศรีสำราญราษฎร์บำรุง ต.อ้อมน้อย อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร ระหว่างวันที่ ๒๓ ๒๗ กรกฎาคม ๒๕๖๗ โดยมีพระครูสีลาธิการี เจ้าคณะอำเภอกระทุ่มแบน เจ้าอาวาสวัดหนองพะอง เป็นประธานในการเปิดโครงการฝึกอบรมวิปัสสนากรรมฐาน และ ได้รับความเมตตาจาก พระครูวิสุทธิ์สิทธิคุณ รองเจ้าคณะจังหวัดสมุทรสาคร เจ้าอาวาสวัดโกรกกราก ได้ให้การเยี่ยมพระนวกะในการปฏิบัติครั้งนี้
โดย วัดราษฎร์บำรุง
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 6
เวียนเทียนในวันเข้าพรรษาและหล่อเทียนเพื่อเป็นพุทธบูชา
โดย วัดลาดบัวหอม
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 4
โครงการอุปสมบทหมู่เฉลิมพระเกียรติ ถวายเป็นพระราชกุศล
โดย วัดท่าขนุน
ข้อมูลเมื่อ : 27-04-2567
เปิดดู : 195