![](images/ico_title.png)
![](images/ico_title.png)
![](images/ico_title.png)
![](images/ico_title.png)
ข่าวประชาสัมพันธ์จากวัด
กิจกรรมสวดมนต์วันเสาร์ ถวายพระพรชัยมงคล
![](files/news/npic1_file_dd1312fb5c9be56f88872b0a09bbf93e.png)
กิจกรรมสวดมนต์วันเสาร์ เป็นกิจกรรมที่ส่งเสริมการเผยแผ่พระพุทธศาสนา และเปิดโอกาสให้พุทธศาสนิกชน ได้ศึกษาและปฏิบัติตามแนวทางพระพุทธศาสนาอย่างแท้จริง และในปี 2567 เป็นปีมหามงคลที่ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ จะทรงเจริญพระชนมพรรษา ครบ 6 รอบ 72 พรรษา กิจกรรมสวดมนต์วันเสาร์จึงกำหนดให้เป็นกิจกรรม ถวายพระพรชัยมงคล ทุกวันเสาร์ตลอดทั้งปี 2567
กิจกรรมสวดมนต์วันเสาร์ จัดขึ้นทุกวันเสาร์ ตั้งแต่เวลา 16.00 น. ถึง 18.00 น. เริ่มต้นด้วยการบรรยายธรรม แล้วทำวัตรสวดมนต์เย็น จากนั้นจึงเข้าสู่การปฏิบัติธรรม เจริญพระกรรมฐาน เป็นเวลา 30 นาที เสร็จเรียบร้อยแล้วค่อยสรุปการบรรยายและตรวจน้ำแผ่เมตตา เป็นเสร็จกิจกรรม
โดย : วัดสาลี
ที่อยู่ : ต.สาลี อ.บางปลาม้า จ.สุพรรณบุรี
จำนวนเข้าดู : 44
ปรับปรุงล่าสุด : 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 16:18:37
ข้อมูลเมื่อ : 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 16:11:43
ข่าวประชาสัมพันธ์ 10 อันดับ
กิจกรรมชุมชนคุณธรรมวัดท่าขนุน วันศุกร์ที่ ๒๖ กรกฎาคม พุทธศักราช ๒๕๖๗ เวลา ๑๙.๓๐ น.
โดย วัดท่าขนุน
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 6
กิจกรรมชุมชนคุณธรรมวัดท่าขนุน วันศุกร์ที่ ๒๖ กรกฎาคม พุทธศักราช ๒๕๖๗ เวลา ๑๗.๓๐ น.
โดย วัดท่าขนุน
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 9
พระครูสาครธรรมวิธาน เจ้าอาวาสวัดราษฎร์บำรุง ร่วมนำพระภิกษุเข้าร่วมโครงการอบรมวิปัสสนากรรมฐาน ประจำปี ๒๕๖๗ ในเขตปกครองคณะสงฆ์อำเภอกระทุ่มแบน ณ วัดศรีสำราญราษฎร์บำรุง ต.อ้อมน้อย อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร ระหว่างวันที่ ๒๓ ๒๗ กรกฎาคม ๒๕๖๗ โดยมีพระครูสีลาธิการี เจ้าคณะอำเภอกระทุ่มแบน เจ้าอาวาสวัดหนองพะอง เป็นประธานในการเปิดโครงการฝึกอบรมวิปัสสนากรรมฐาน และ ได้รับความเมตตาจาก พระครูวิสุทธิ์สิทธิคุณ รองเจ้าคณะจังหวัดสมุทรสาคร เจ้าอาวาสวัดโกรกกราก ได้ให้การเยี่ยมพระนวกะในการปฏิบัติครั้งนี้
โดย วัดราษฎร์บำรุง
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 4
พระครูสมุห์นิรันดร์ กตสาโร ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดราษฎร์บำรุง /เลขานุการเจ้าคณะตำบลท่าเสา ร่วมปฏิบัติหน้าที่ในโครงการอบรมวิปัสสนากรรมฐาน ประจำปี ๒๕๖๗ เขตปกครองคณะสงฆ์อำเภอกระทุ่มแบน ณ วัดศรีสำราญราษฎร์บำรุง ต.อ้อมน้อย อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร ระหว่างวันที่ ๒๓ ๒๗ กรกฎาคม ๒๕๖๗ โดยมีพระครูสีลาธิการี เจ้าคณะอำเภอกระทุ่มแบน เจ้าอาวาสวัดหนองพะอง เป็นประธานในการเปิดโครงการฝึกอบรมวิปัสสนากรรมฐาน และ ได้รับความเมตตาจาก พระครูวิสุทธิ์สิทธิคุณ รองเจ้าคณะจังหวัดสมุทรสาคร เจ้าอาวาสวัดโกรกกราก ได้ให้การเยี่ยมพระนวกะในการปฏิบัติครั้งนี้
โดย วัดราษฎร์บำรุง
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 5
๒๖ กรกฎาคม ๒๕๖๗ ภาพบรรยากาศ พิธีเปิดงานนิทรรศการแสดงผลงานหน่วยอบรมประชาชนประจำตำบลในเขตจังหวัดสมุทรสาคร
โดย วัดกาหลง
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 5
กิจกรรมชุมชนคุณธรรมวัดท่าขนุน วันศุกร์ที่ ๒๖ กรกฎาคม พุทธศักราช ๒๕๖๗ เวลา ๑๖.๐๐ น.
โดย วัดท่าขนุน
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 4
กิจกรรมชุมชนคุณธรรมวัดท่าขนุน วันศุกร์ที่ ๒๖ กรกฎาคม พุทธศักราช ๒๕๖๗ เวลา ๑๒.๓๐ น.
โดย วัดท่าขนุน
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 6