![](images/ico_title.png)
![](images/ico_title.png)
![](images/ico_title.png)
![](images/ico_title.png)
ข่าวประชาสัมพันธ์จากวัด
โครงการมอบถุงยังชีพแก่ ผู้ป่วยติดเตียง ผู้สูงอายุ ผู้พิการ
![](files/news/npic1_file_e94c9323b078273b4b98b963badc90e2.jpg)
โครงการมอบถุงยังชีพแก่ ผู้ป่วยติดเตียง ผู้สูงอายุ ผู้พิการ เป็นโครงการที่เกิดขึ้นดำริของหลวงพ่อ พระครูโสภณคุณาธาร เจ้าคณะอำเภอบางปลาม้า เจ้าอาวาสวัดสาลี ประธานฝ่ายสารณสงเคราะห์จังหวัดสุพรรณบุรี ซึ่งได้เสนอต่อที่ประชุมคณะสงฆ์และคณะกรรมการวัดสาลี เมื่อเดือน สิงหาคม พ.ศ.๒๕๖๔ โดยมีจุดประสงค์เพื่อบรรเทาความเดือดร้อน ลดภาระทางด้านค่าใช้จ่ายประจำวันของประชาชน ที่ไดรับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของ โควิด 19 และเหตุอุทกภัย ปี๒๕๖๔ โครงการนี้เป็นโครงการต่อเนื่อง มีกำหนดการมอบทุกวันที่ ๒๒ ของเดือน ให้แก่กลุ่มเป้าหมายได้แก่ ผู้ป่วยติดเตียง, ผู้สูงอายุ, ผู้พิการที่ไม่สามารถช่วยเหลือตัวเองได้ ในเขตตำบลสาลี โดยจะดำเนินการมอบตั้งแต่่เดือน กันยายน พ.ศ.๒๕๖๔ เป็นต้นไป
โครงการมอบถุงยังชีพให้แก่ ผู้ป่วยติดเตียง ผู้สูงอายุ และผู้พิการ ในเขตตำบลสาลี เป็นโครงการต่อเนื่อง เกิดจากดำริของพระครูโสภณคุณาธาร เจ้าคณะอำเภอบางปลาม้า เจ้าอาวาสวัดสาลี ประธานฝ่านสารณสงเคราะห์จังหวัดสุพรรณบุรี ประธานหน่วยอมรมประชาชนประจำตำบลสาลี...โดยมีวัตถุประสงค์ บรรเทาความเดือดร้อน และลดภาระค่าใช้จ่ายให้แก่ประชาชน ที่ได้รับผลกระทบจากกการแพร่ระบาดของโควิด๑๙ และเหตุอุทกภัยปี ๒๕๖๔ มีกลุ่มเป้าหมายที่จะมองถุงยังชีพคือ ๑.ผู้ป่วยติดเตียง ติดบ้าน ๒.ผู้สูงอายุ ๙๐ ปีขึ้นไป ๓.ผู้พิการที่ไม่สามารถช่วยเหลือตัวเองได้ ในเขตตำบลสาลี โดยที่ประชุมได้มอบหมายให้ อาสาสมัครประจำหมู่บ้าน (อสม.) ทำการสำรวจข้อมูลจำนวนกลุ่มเป้าหมาย และกำหนดรายการสิ่งของ ต่อ ๑ ชุด ประกอบด้วย ๑.ข้าวสาร ๕ กก. ๒.น้ำดื่ม ๑ โหล ๓.บะหมี่สำเร็จรูป หรือ ไข่ไก่ ๑ แผง ๔.ของใช้ส่วนตัว มีกำหนดการมอบทุกวันที่ ๒๒ ของเดือน เดือนละ ๑๒๐ ชุด เริ่มดำเนินการตั้งแต่เดือน กันยายน พ.ศ. ๒๕๖๔ เป็นต้นไป
ไฟล์แนบเพิ่มเติม
โดย : วัดสาลี
ที่อยู่ : ต.สาลี อ.บางปลาม้า จ.สุพรรณบุรี
จำนวนเข้าดู : 405
ปรับปรุงล่าสุด : 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 16:03:59
ข้อมูลเมื่อ : 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2565 09:34:10
ข่าวประชาสัมพันธ์ 10 อันดับ
กิจกรรมชุมชนคุณธรรมวัดท่าขนุน วันศุกร์ที่ ๒๖ กรกฎาคม พุทธศักราช ๒๕๖๗ เวลา ๑๙.๓๐ น.
โดย วัดท่าขนุน
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 6
กิจกรรมชุมชนคุณธรรมวัดท่าขนุน วันศุกร์ที่ ๒๖ กรกฎาคม พุทธศักราช ๒๕๖๗ เวลา ๑๗.๓๐ น.
โดย วัดท่าขนุน
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 9
พระครูสาครธรรมวิธาน เจ้าอาวาสวัดราษฎร์บำรุง ร่วมนำพระภิกษุเข้าร่วมโครงการอบรมวิปัสสนากรรมฐาน ประจำปี ๒๕๖๗ ในเขตปกครองคณะสงฆ์อำเภอกระทุ่มแบน ณ วัดศรีสำราญราษฎร์บำรุง ต.อ้อมน้อย อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร ระหว่างวันที่ ๒๓ ๒๗ กรกฎาคม ๒๕๖๗ โดยมีพระครูสีลาธิการี เจ้าคณะอำเภอกระทุ่มแบน เจ้าอาวาสวัดหนองพะอง เป็นประธานในการเปิดโครงการฝึกอบรมวิปัสสนากรรมฐาน และ ได้รับความเมตตาจาก พระครูวิสุทธิ์สิทธิคุณ รองเจ้าคณะจังหวัดสมุทรสาคร เจ้าอาวาสวัดโกรกกราก ได้ให้การเยี่ยมพระนวกะในการปฏิบัติครั้งนี้
โดย วัดราษฎร์บำรุง
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 4
พระครูสมุห์นิรันดร์ กตสาโร ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดราษฎร์บำรุง /เลขานุการเจ้าคณะตำบลท่าเสา ร่วมปฏิบัติหน้าที่ในโครงการอบรมวิปัสสนากรรมฐาน ประจำปี ๒๕๖๗ เขตปกครองคณะสงฆ์อำเภอกระทุ่มแบน ณ วัดศรีสำราญราษฎร์บำรุง ต.อ้อมน้อย อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร ระหว่างวันที่ ๒๓ ๒๗ กรกฎาคม ๒๕๖๗ โดยมีพระครูสีลาธิการี เจ้าคณะอำเภอกระทุ่มแบน เจ้าอาวาสวัดหนองพะอง เป็นประธานในการเปิดโครงการฝึกอบรมวิปัสสนากรรมฐาน และ ได้รับความเมตตาจาก พระครูวิสุทธิ์สิทธิคุณ รองเจ้าคณะจังหวัดสมุทรสาคร เจ้าอาวาสวัดโกรกกราก ได้ให้การเยี่ยมพระนวกะในการปฏิบัติครั้งนี้
โดย วัดราษฎร์บำรุง
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 5
๒๖ กรกฎาคม ๒๕๖๗ ภาพบรรยากาศ พิธีเปิดงานนิทรรศการแสดงผลงานหน่วยอบรมประชาชนประจำตำบลในเขตจังหวัดสมุทรสาคร
โดย วัดกาหลง
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 5
กิจกรรมชุมชนคุณธรรมวัดท่าขนุน วันศุกร์ที่ ๒๖ กรกฎาคม พุทธศักราช ๒๕๖๗ เวลา ๑๖.๐๐ น.
โดย วัดท่าขนุน
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 4
กิจกรรมชุมชนคุณธรรมวัดท่าขนุน วันศุกร์ที่ ๒๖ กรกฎาคม พุทธศักราช ๒๕๖๗ เวลา ๑๒.๓๐ น.
โดย วัดท่าขนุน
ข้อมูลเมื่อ : 26-07-2567
เปิดดู : 6